Eich Cynghorwyr by Ward

Caiff Cynghorwyr lleol eu hethol gan y gymuned i benderfynu ar eu rhan sut y dylai’r cyngor ymgymryd â’i wahanol ddyletswyddau. Maent yn cynrychioli budd y cyhoedd yn ogystal ag unigolion sy’n byw yn y ward y cawsant eu hethol i’w gwasanaethu.

Maent yn cael cyswllt rheolaidd â’r gymuned drwy gyfarfodydd y cyngor, galwadau ffôn a chymorthfeydd. Mae cymorthfeydd yn gyfle i unrhyw un o drigolion y ward fynd i siarad wyneb yn wyneb â’u Cynghorydd ac fe’u cynhelir yn rheolaidd. Cysylltwch â’ch Cynghorydd lleol am fanylion ynghylch eu cymorthfeydd. Os nad ydych yn gwybod pwy yw eich Cynghorydd lleol, cliciwch ar ‘Dod o hyd i’ch Cynghorydd’ isod, teipiwch eich cod post a chliciwch ‘ewch’ a byddwch yn gweld holl fanylion cyswllt eich Aelod lleol. Fel arall dewiswch y ward yr ydych yn byw ynddi a bydd manylion yr Aelod hefyd i’w gweld yno. Cofiwch fodd bynnag fod chwilio yn ôl cod post yn fwy cywir oherwydd ffiniau cyfagos ayyb.

Nid yw Cynghorwyr yn cael cyflog am eu gwaith ond yn hytrach yn derbyn lwfans . Yn ôl y gyfraith, mae’n rhaid i bob aelod o’r Cyngor lenwi ffurflen yn datgan cysylltiad a bydd y manylion hyn yn cael eu cyhoeddi’n flynyddol.

I ddod o hyd i’ch cynghorydd cliciwch ar y dolenni isod:

 Argoed / Argoed

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Hilary McGuill
    Cyng Hilary McGuill

    Argoed / Argoed

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

    Dirprwy Arweinydd y Grŵp Democratiaid Rhyddfrydol; Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Gofal Cymdeithasol ac Iechyd / Deputy Leader of the Liberal Democrat Group; Chair of Social and Health Care Overview & Scrutiny Committee

 Aston / Aston

 Bagillt East / Dwyrain Bagillt

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Rob Davies
    Cyng Rob Davies

    Bagillt East / Dwyrain Bagillt

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

 Bagillt West / Gorllewin Bagillt

 Broughton North East / Gogledd-ddwyrain Brychdyn

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Billy Mullin
    Cyng Billy Mullin

    Broughton North East / Gogledd-ddwyrain Brychdyn

    Labour / Llafur

    Dirprwy Arweinydd y Cyngor (Llywodraethu) ac Aelod Cabinet Rheoli Corfforaethol ac Asedau / Deputy Leader of the Council (Governance) & Cabinet Member for Corporate Management & Assets

 Broughton South / De Brchdyn

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Derek Butler
    Cyng Derek Butler

    Broughton South / De Brchdyn

    Labour / Llafur

    Aelod Cabinet Datblygu Economaidd / Cabinet Member for Economic Development

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Mike Lowe
    Cyng Mike Lowe

    Broughton South / De Brchdyn

    Labour / Llafur

 Brynford / Brynffordd

 Buckley Bistre East / Bwcle Dwyrain Bistre

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Richard Jones
    Cyng Richard Jones

    Buckley Bistre East / Bwcle Dwyrain Bistre

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

    Cadeirydd Pwyllgor Adfer / Chair of Recovery Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Arnold Woolley
    Cyng Arnold Woolley

    Buckley Bistre East / Bwcle Dwyrain Bistre

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

 Buckley Bistre West / Bwcle Gorllewin Bistre

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Neville Phillips
    Cyng Neville Phillips

    Buckley Bistre West / Bwcle Gorllewin Bistre

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

    Cadeirydd Pwyllgor Y Cyfansoddiad A Gwasanaethau Democrataidd / Chair of Constitution & Democratic Services Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Andy Williams
    Cyng Andy Williams

    Buckley Bistre West / Bwcle Gorllewin Bistre

    Labour / Llafur

 Buckley Mountain / Mynydd Bwcle

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Carol Ellis
    Cyng Carol Ellis

    Buckley Mountain / Mynydd Bwcle

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

 Buckley Pentrobin / Bwcle Pentrobin

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Dennis Hutchinson
    Cyng Dennis Hutchinson

    Buckley Pentrobin / Bwcle Pentrobin

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Mike Peers
    Cyng Mike Peers

    Buckley Pentrobin / Bwcle Pentrobin

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

    Arweinydd y Grŵp Cynghrair Annibynnol / Leader of the Independent Alliance Group

 Caergwrle / Caergwrle

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng David Healey
    Cyng David Healey

    Caergwrle / Caergwrle

    Labour / Llafur

    Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Addysg, Ieuenctid a Diwylliant / Chair of Education, Youth & Culture Overview & Scrutiny Committee

 Caerwys / Caerwys

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Tudor Jones
    Cyng Tudor Jones

    Caerwys / Caerwys

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

    Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Addysg, Ieuenctid a Diwylliant / Vice-Chair of Education, Youth & Culture Overview & Scrutiny Committee

 Cilcain / Cilcain

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Owen Thomas
    Cyng Owen Thomas

    Cilcain / Cilcain

    Conservative / Geidwadol

    Dirprwy Arweinydd y Grwp Ceidwadol / Deputy Leader of the Conservative Group

 Connah's Quay Central / Canol Cei Connah

 Connah's Quay Golftyn / Golftyn Cei Connah

 Connah's Quay South / De Cei Connah

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ian Dunbar
    Cyng Ian Dunbar

    Connah's Quay South / De Cei Connah

    Labour / Llafur

    Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Cymuned, Tai ac Asedau / Chair of Community, Housing & Assets Overview & Scrutiny Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ian Smith
    Cyng Ian Smith

    Connah's Quay South / De Cei Connah

    Labour / Llafur

 Connah's Quay Wepre / Gwepra Cei Connah

 Ewloe / Ewlo

 Ffynnongroyw / Ffynnongroyw

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Glyn Banks
    Cyng Glyn Banks

    Ffynnongroyw / Ffynnongroyw

    Labour / Llafur

    Aelod Cabinet Strydlun / Cabinet Member for Streetscene

 Flint Castle / Castell y Fflint

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ian Roberts
    Cyng Ian Roberts

    Flint Castle / Castell y Fflint

    Labour / Llafur

    Arweinydd y Grŵp Llafur; Arweinydd y Cyngor ac Aelod Cabinet Addysg / Leader of the Council and Cabinet Member for Education; Leader of the Labour Group

 Flint Coleshill / Cwnsyllt y Fflint

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng David Cox
    Cyng David Cox

    Flint Coleshill / Cwnsyllt y Fflint

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Michelle Perfect
    Cyng Michelle Perfect

    Flint Coleshill / Cwnsyllt y Fflint

    Labour / Llafur

    Is-gadeirydd Pwyllgor Y Cyfansoddiad A Gwasanaethau Democrataidd

 Flint Oakenholt / Oakenholt y Fflint

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Rita Johnson
    Cyng Rita Johnson

    Flint Oakenholt / Oakenholt y Fflint

    New Independents / Annibynnol Newydd

 Flint Trelawny / Trelawny y Fflint

 Greenfield / Maes Glas

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Rosetta Dolphin
    Cyng Rosetta Dolphin

    Greenfield / Maes Glas

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

    Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu’r Amgylchedd a’r Economi / Chair of Environment & Economy Overview & Scrutiny Committee

 Gronant / Gronant

 Gwernaffield / Y Waun

 Gwernymynydd / Gwernymynydd

 Halkyn / Helygain

 Hawarden / Penarlag

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Clive Carver
    Cyng Clive Carver

    Hawarden / Penarlag

    Conservative / Geidwadol

    Arweinydd y Grŵp Ceidwadol; Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Adnoddau Corfforaethol / Leader of the Conservative Group; Chair of Corporate Resources Overview & Scrutiny Committee

 Higher Kinnerton / Kinnerton Uchaf

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Mike Allport
    Cyng Mike Allport

    Higher Kinnerton / Kinnerton Uchaf

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

 Holywell Central / Canol Treffynnon

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ted Palmer
    Cyng Ted Palmer

    Holywell Central / Canol Treffynnon

    Labour / Llafur

    Cadeirydd Pwyllgor Cronfa Bensiwn Clwyd / Chair of Clwyd Pension Fund Committee

 Holywell East / Dwyrain Treffynnon

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Joe Johnson
    Cyng Joe Johnson

    Holywell East / Dwyrain Treffynnon

    Labour / Llafur

    Cadeirydd y Cyngor; Is-gadeirydd Pwyllgor Adfer / Chair of the Council; Vice-Chair of Recovery Committee

 Holywell West / Gorllewin Treffynnon

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Paul Johnson
    Cyng Paul Johnson

    Holywell West / Gorllewin Treffynnon

    Labour / Llafur

    Aelod Cabinet dros Gyllid, Gwerth Cymdeithasol a Chaffael / Cabinet Member for Finance & Social Value

 Hope / Yr Hob

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Gladys Healey
    Cyng Gladys Healey

    Hope / Yr Hob

    Labour / Llafur

    Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Cymdeithasol ac Iechyd / Vice-Chair of Social & Health Care Overview & Scrutiny Committee

 Leeswood / Coed-llai

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ray Hughes
    Cyng Ray Hughes

    Leeswood / Coed-llai

    Labour / Llafur

    Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Cymunedau a Menter / Vice-Chair of Community, Housing & Assets Overview & Scrutiny Committee

 Llanfynydd / Llanfynydd

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Dave Hughes
    Cyng Dave Hughes

    Llanfynydd / Llanfynydd

    Labour / Llafur

    Aelod Cabinet dros Dai / Cabinet Member for Housing

 Mancot / Mancot

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Bob Connah
    Cyng Bob Connah

    Mancot / Mancot

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ralph Small
    Cyng Ralph Small

    Mancot / Mancot

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

    Is-gadeirydd Pwyllgor Trwyddedu / Vice-Chair of Licensing Committee

 Mold Broncoed / Broncoed yr Wyddgrug

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Haydn Bateman
    Cyng Haydn Bateman

    Mold Broncoed / Broncoed yr Wyddgrug

    Independent / Annibynnol

    Is-gadeirydd Pwyllgor Cronfa Bensiwn Clwyd / Vice-Chair of Clwyd Pension Fund Committee

 Mold East / Dwyrain yr Wyddgrug

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Chris Bithell
    Cyng Chris Bithell

    Mold East / Dwyrain yr Wyddgrug

    Labour / Llafur

    Aelod Cabinet dros Gynllunio a Diogelu'r Cyhoedd / Cabinet Member for Planning and Public Protection

 Mold South / De'r Wyddgrug

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Geoff Collett
    Cyng Geoff Collett

    Mold South / De'r Wyddgrug

    Labour / Llafur

    Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Adnoddau Corfforaethol / Vice-Chair of Corporate Resources Overview & Scrutiny Committee

 Mold West / Gorllewin yr Wyddgrug

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Brian Lloyd
    Cyng Brian Lloyd

    Mold West / Gorllewin yr Wyddgrug

    New Independents / Annibynnol Newydd

    Dirprwy Arweinydd y Grŵp Annibynnol Newydd / Deputy Leader of the New Independents Group

 Mostyn / Mostyn

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Patrick Heesom
    Cyng Patrick Heesom

    Mostyn / Mostyn

    New Independents / Annibynnol Newydd

    Arweinydd y Grŵp Annibynwyr Newydd / Leader of the New Independents Group

 New Brighton / New Brighton

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Mared Eastwood
    Cyng Mared Eastwood

    New Brighton / New Brighton

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

    Is-gadeirydd Y Cyngor / Vice-Chair of the Council

 Northop / Llaneurgain

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Marion Bateman
    Cyng Marion Bateman

    Northop / Llaneurgain

    Independent / Annibynnol

    Dirprwy Arweinydd y Grŵp Annibynnol / Deputy Leader of the Independents Group

 Northop Hall / Northop Hall

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Tony Sharps
    Cyng Tony Sharps

    Northop Hall / Northop Hall

    Independent / Annibynnol

    Arweinydd y Grŵp Annibynnol; Cadeirydd y Pwyllgor Trwyddedu / Leader of the Independent Group; Chairman of Licensing Committee

 Penyffordd / Pen-y-ffordd

 Queensferry / Queensferry

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng David Wisinger
    Cyng David Wisinger

    Queensferry / Queensferry

    Labour / Llafur

    Cadeirydd y Pwyllgor Cynllunio / Chair of Planning Committee

 Saltney Mold Junction / Saltney Cyffordd yr Wyddgrug

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Richard Lloyd
    Cyng Richard Lloyd

    Saltney Mold Junction / Saltney Cyffordd yr Wyddgrug

    Labour / Llafur

    Is-gadeirydd y Pwyllgor Cynllunio / Vice Chair of Planning Committee

 Saltney Stonebridge / Saltney Stonebridge

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Veronica Gay
    Cyng Veronica Gay

    Saltney Stonebridge / Saltney Stonebridge

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

    Dirprwy Arweinydd y Grŵp Cynghrair Annibynnol / Deputy Leader of the Independent Alliance Group

 Sealand / Sealand

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Christine Jones
    Cyng Christine Jones

    Sealand / Sealand

    Labour / Llafur

    Dirprwy Arweinydd y Cyngor (Partneriaeth) ac Aelod Cabinet Gwasanaethau Cymdeithasol / Deputy Leader of the Council (Partnerships) & Cabinet Member for Social Services

 Shotton East / Dwyrain Shotton

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng David Evans
    Cyng David Evans

    Shotton East / Dwyrain Shotton

    Labour / Llafur

    Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu yr Amgylchedd / Vice-Chair of Environment & Economy Overview & Scrutiny Committee

 Shotton Higher / Shotton Uchaf

 Shotton West / Gorllewin Shotton

 Trelawnyd & Gwaenysgor / Trelawnyd a Gwaenysgor

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cllr Tim Roberts
    Cllr Tim Roberts

    Trelawnyd & Gwaenysgor / Trelawnyd a Gwaenysgor

    Welsh Conservatives / Cdidwadol Cymru

 Treuddyn / Treuddyn

 Whitford / Chwitffordd

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Chris Dolphin
    Cyng Chris Dolphin

    Whitford / Chwitffordd

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

    Arweinydd y Grŵp Democratiaid Rhyddfrydol; Cadeirydd Pwyllgor Llywodraethu ac Archwilio / Leader of the Liberal Democrat Group; Chair of Governance & Audit Committee