Eich Cynghorwyr by Ward

Caiff Cynghorwyr lleol eu hethol gan y gymuned i benderfynu ar eu rhan sut y dylai’r cyngor ymgymryd â’i wahanol ddyletswyddau. Maent yn cynrychioli budd y cyhoedd yn ogystal ag unigolion sy’n byw yn y ward y cawsant eu hethol i’w gwasanaethu.

Maent yn cael cyswllt rheolaidd â’r gymuned drwy gyfarfodydd y cyngor, galwadau ffôn a chymorthfeydd. Mae cymorthfeydd yn gyfle i unrhyw un o drigolion y ward fynd i siarad wyneb yn wyneb â’u Cynghorydd ac fe’u cynhelir yn rheolaidd. Cysylltwch â’ch Cynghorydd lleol am fanylion ynghylch eu cymorthfeydd. Os nad ydych yn gwybod pwy yw eich Cynghorydd lleol, cliciwch ar ‘Dod o hyd i’ch Cynghorydd’ isod, teipiwch eich cod post a chliciwch ‘ewch’ a byddwch yn gweld holl fanylion cyswllt eich Aelod lleol. Fel arall dewiswch y ward yr ydych yn byw ynddi a bydd manylion yr Aelod hefyd i’w gweld yno. Cofiwch fodd bynnag fod chwilio yn ôl cod post yn fwy cywir oherwydd ffiniau cyfagos ayyb.

Nid yw Cynghorwyr yn cael cyflog am eu gwaith ond yn hytrach yn derbyn lwfans . Yn ôl y gyfraith, mae’n rhaid i bob aelod o’r Cyngor lenwi ffurflen yn datgan cysylltiad a bydd y manylion hyn yn cael eu cyhoeddi’n flynyddol.

I ddod o hyd i’ch cynghorydd cliciwch ar y dolenni isod:

 Argoed and New Brighton / Argoed a New Brighton

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Mared Eastwood
    Cyng Mared Eastwood

    Argoed and New Brighton / Argoed a New Brighton

    Is-gadeirydd Y Cyngor / Vice-Chair of the Council

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Hilary McGuill
    Cyng Hilary McGuill

    Argoed and New Brighton / Argoed a New Brighton

    Dirprwy Arweinydd y Grŵp Democratiaid Rhyddfrydol; Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Gofal Cymdeithasol ac Iechyd / Deputy Leader of the Liberal Democrat Group; Chair of Social and Health Care Overview & Scrutiny Committee

 Bagillt / Bagillt

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Rob Davies
    Cyng Rob Davies

    Bagillt / Bagillt

    Chair of Constitution and Democratic Services Committee / Cadeirydd Pwyllgor y Cyfansoddiad a Gwasanaethau Democrataidd

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cllr Kevin Rush
    Cllr Kevin Rush

    Bagillt / Bagillt

 Broughton North East / Gogledd-ddwyrain Brychdyn

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Billy Mullin
    Cyng Billy Mullin

    Broughton North East / Gogledd-ddwyrain Brychdyn

    Dirprwy Arweinydd y Cyngor (Llywodraethu) ac Aelod Cabinet Rheoli Corfforaethol ac Asedau / Deputy Leader of the Council (Governance) & Cabinet Member for Corporate Management & Assets

 Broughton South / De Brchdyn

 Brynford and Halkyn / Brynffordd a Helgain

 Buckley: Bistre East / Bwcle: Dwyrain Bistre

 Buckley: Bistre West / Bwcle: Gorllewin Bistre

 Buckley: Mountain / Bwcle: Mynydd

 Buckley: Pentrobin / Bwcle: Pentrobin

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Dennis Hutchinson
    Cyng Dennis Hutchinson

    Buckley: Pentrobin / Bwcle: Pentrobin

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Mike Peers
    Cyng Mike Peers

    Buckley: Pentrobin / Bwcle: Pentrobin

    Arweinydd y Grŵp Cynghrair Annibynnol / Leader of the Independent Alliance Group

 Caergwrle / Caergwrle

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng David Healey
    Cyng David Healey

    Caergwrle / Caergwrle

    Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Addysg, Ieuenctid a Diwylliant / Chair of Education, Youth & Culture Overview & Scrutiny Committee

 Caerwys / Caerwys

 Cilcain / Cilcain

 Connah's Quay Central / Canol Cei Connah

 Connah's Quay South / De Cei Connah

 Connah's Quay: Golftyn / Cei Connah: Golftyn

 Connah's Quay: Wepre / Cei Connah: Gwepra

 Flint: Castle / Y Fflint: Y Castell

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ian Roberts
    Cyng Ian Roberts

    Flint: Castle / Y Fflint: Y Castell

    Arweinydd y Grŵp Llafur; Arweinydd y Cyngor ac Aelod Cabinet Addysg / Leader of the Council and Cabinet Member for Education; Leader of the Labour Group

 Flint: Coleshill and Trelawny / Y Fflint: Cynswllt a Threlawny

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Paul Cunningham
    Cyng Paul Cunningham

    Flint: Coleshill and Trelawny / Y Fflint: Cynswllt a Threlawny

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Michelle Perfect
    Cyng Michelle Perfect

    Flint: Coleshill and Trelawny / Y Fflint: Cynswllt a Threlawny

    Is-gadeirydd Pwyllgor Y Cyfansoddiad A Gwasanaethau Democrataidd

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Vicky Perfect
    Cyng Vicky Perfect

    Flint: Coleshill and Trelawny / Y Fflint: Cynswllt a Threlawny

 Flint: Oakenholt / Y Fflint: Oakenholt

 Greenfield / Maes Glas

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Rosetta Dolphin
    Cyng Rosetta Dolphin

    Greenfield / Maes Glas

    Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu’r Amgylchedd a’r Economi / Chair of Environment & Economy Overview & Scrutiny Committee

 Gwernaffield and Gwernymynydd / Y Waun a Gwernymynydd

 Hawarden: Aston / Penarlag: Aston

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cllr Gillian Brockley
    Cllr Gillian Brockley

    Hawarden: Aston / Penarlag: Aston

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Helen Brown
    Cyng Helen Brown

    Hawarden: Aston / Penarlag: Aston

    Chair of Community, Housing & Assets Overview and Scrutiny Committee / Cadeirydd y Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Cymuned, Tai ac Asedau

 Hawarden: Ewloe / Penarlag: Ewloe

 Hawarden: Mancot / Penarlag: Mancot

 Higher Kinnerton / Kinnerton Uchaf

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Mike Allport
    Cyng Mike Allport

    Higher Kinnerton / Kinnerton Uchaf

    Vice-Chair of Environment & Economy Overview & Scrutiny Committee / Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu yr Amgylchedd

 Holywell Central / Canol Treffynnon

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ted Palmer
    Cyng Ted Palmer

    Holywell Central / Canol Treffynnon

    Cadeirydd Pwyllgor Cronfa Bensiwn Clwyd / Chair of Clwyd Pension Fund Committee

 Holywell East / Dwyrain Treffynnon

 Holywell West / Gorllewin Treffynnon

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Paul Johnson
    Cyng Paul Johnson

    Holywell West / Gorllewin Treffynnon

    Aelod Cabinet dros Gyllid, Gwerth Cymdeithasol a Chaffael / Cabinet Member for Finance & Social Value

 Hope / Yr Hob

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Gladys Healey
    Cyng Gladys Healey

    Hope / Yr Hob

    Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Cymdeithasol ac Iechyd / Vice-Chair of Social & Health Care Overview & Scrutiny Committee

 Leeswood / Coed-llai

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ray Hughes
    Cyng Ray Hughes

    Leeswood / Coed-llai

    Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Cymunedau a Menter / Vice-Chair of Community, Housing & Assets Overview & Scrutiny Committee

 Llanasa and Trelawnyd / Llanasa a Threlawnyd

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Glyn Banks
    Cyng Glyn Banks

    Llanasa and Trelawnyd / Llanasa a Threlawnyd

    Aelod Cabinet Strydlun / Cabinet Member for Streetscene

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cllr Gina Maddison
    Cllr Gina Maddison

    Llanasa and Trelawnyd / Llanasa a Threlawnyd

 Llanfynydd / Llanfynydd

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Dave Hughes
    Cyng Dave Hughes

    Llanfynydd / Llanfynydd

    Aelod Cabinet dros Dai / Cabinet Member for Housing

 Mold East / Dwyrain yr Wyddgrug

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Chris Bithell
    Cyng Chris Bithell

    Mold East / Dwyrain yr Wyddgrug

    Aelod Cabinet dros Gynllunio a Diogelu'r Cyhoedd / Cabinet Member for Planning and Public Protection

 Mold South / De'r Wyddgrug

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Geoff Collett
    Cyng Geoff Collett

    Mold South / De'r Wyddgrug

    Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Adnoddau Corfforaethol / Vice-Chair of Corporate Resources Overview & Scrutiny Committee

 Mold West / Gorllewin yr Wyddgrug

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cllr Tina Claydon
    Cllr Tina Claydon

    Mold West / Gorllewin yr Wyddgrug

    Vice-Chair of Social & Health Care Overview & Scrutiny Committee / Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Cymdeithasol ac Iechyd

 Mold: Broncoed / Yr Wyddgrug: Broncoed

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cllr Teresa Carberry
    Cllr Teresa Carberry

    Mold: Broncoed / Yr Wyddgrug: Broncoed

    Chair of Education, Youth & Culture Overview and Scrutiny Committee / Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Addysg, Ieuenctid a Diwylliant

 Mostyn / Mostyn

 Northop / Llaneurgain

 Penyffordd / Pen-y-ffordd

 Queensferry and Sealand / Queensferry a Sealand

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Christine Jones
    Cyng Christine Jones

    Queensferry and Sealand / Queensferry a Sealand

    Dirprwy Arweinydd y Cyngor (Partneriaeth) ac Aelod Cabinet Gwasanaethau Cymdeithasol / Deputy Leader of the Council (Partnerships) & Cabinet Member for Social Services

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cllr Dale Selvester
    Cllr Dale Selvester

    Queensferry and Sealand / Queensferry a Sealand

 Saltney Ferry / Saltney Ferry

 Shotton East and Shotton Higher / Dwyrain Shotton a Shotton Uchaf

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ron Davies
    Cyng Ron Davies

    Shotton East and Shotton Higher / Dwyrain Shotton a Shotton Uchaf

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng David Evans
    Cyng David Evans

    Shotton East and Shotton Higher / Dwyrain Shotton a Shotton Uchaf

    Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu yr Amgylchedd / Vice-Chair of Environment & Economy Overview & Scrutiny Committee

 Shotton West / Gorllewin Shotton

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Sean Bibby
    Cyng Sean Bibby

    Shotton West / Gorllewin Shotton

    Cabinet Member for Housing and Regeneration / Aelod Cabinet Tai ac Adfywio

 Treuddyn / Treuddyn

 Whitford / Chwitffordd

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Chris Dolphin
    Cyng Chris Dolphin

    Whitford / Chwitffordd

    Arweinydd y Grŵp Democratiaid Rhyddfrydol; Cadeirydd Pwyllgor Llywodraethu ac Archwilio / Leader of the Liberal Democrat Group; Chair of Governance & Audit Committee