Skip to Content
Hafan>
Preswyl > Y Cyngor a Democratiaeth > Canlyniadau'r Etholiad

Eich Cynghorwyr

Caiff Cynghorwyr lleol eu hethol gan y gymuned i benderfynu ar eu rhan sut y dylai’r cyngor ymgymryd â’i wahanol ddyletswyddau. Maent yn cynrychioli budd y cyhoedd yn ogystal ag unigolion sy’n byw yn y ward y cawsant eu hethol i’w gwasanaethu.

Maent yn cael cyswllt rheolaidd â’r gymuned drwy gyfarfodydd y cyngor, galwadau ffôn a chymorthfeydd. Mae cymorthfeydd yn gyfle i unrhyw un o drigolion y ward fynd i siarad wyneb yn wyneb â’u Cynghorydd ac fe’u cynhelir yn rheolaidd. Cysylltwch â’ch Cynghorydd lleol am fanylion ynghylch eu cymorthfeydd. Os nad ydych yn gwybod pwy yw eich Cynghorydd lleol, cliciwch ar ‘Dod o hyd i’ch Cynghorydd’ isod, teipiwch eich cod post a chliciwch ‘ewch’ a byddwch yn gweld holl fanylion cyswllt eich Aelod lleol. Fel arall dewiswch y ward yr ydych yn byw ynddi a bydd manylion yr Aelod hefyd i’w gweld yno. Cofiwch fodd bynnag fod chwilio yn ôl cod post yn fwy cywir oherwydd ffiniau cyfagos ayyb.

Nid yw Cynghorwyr yn cael cyflog am eu gwaith ond yn hytrach yn derbyn lwfans . Yn ôl y gyfraith, mae’n rhaid i bob aelod o’r Cyngor lenwi ffurflen yn datgan cysylltiad a bydd y manylion hyn yn cael eu cyhoeddi’n flynyddol.

I ddod o hyd i’ch cynghorydd cliciwch ar y dolenni isod:

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Alex Aldridge
    Cyng Alex Aldridge

    Flint Coleshill / Cwnsyllt y Fflint

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Bernie Attridge
    Cyng Bernie Attridge

    Connah's Quay Central / Canol Cei Connah

    Labour / Llafur

    Deputy Leader of the Council and Cabinet Member for Environment; Deputy Leader of the Labour Group

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Glyn Banks
    Cyng Glyn Banks

    Ffynnongroyw / Ffynnongroyw

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Haydn Bateman
    Cyng Haydn Bateman

    Mold Broncoed / Broncoed yr Wyddgrug

    Independent / Annibynnol

    Vice Chair of Clwyd Pension Fund Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Marion Bateman
    Cyng Marion Bateman

    Northop / Llaneurgain

    Independent / Annibynnol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Chris Bithell
    Cyng Chris Bithell

    Mold East / Dwyrain yr Wyddgrug

    Labour / Llafur

    Cabinet Member for Education

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Helen Brown
    Cyng Helen Brown

    Aston / Aston

    Independent / Annibynnol

    Cabinet Member for Housing

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Derek Butler
    Cyng Derek Butler

    Broughton South / De Brchdyn

    Labour / Llafur

    Cabinet Member for Economic Development

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Clive Carver
    Cyng Clive Carver

    Hawarden / Penarlag

    Conservative / Geidwadol

    Leader of the Conservative Group; Chair of Corporate Resources Overview and Scrutiny Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng David Cox
    Cyng David Cox

    Flint Coleshill / Cwnsyllt y Fflint

    Labour / Llafur

    Vice Chair of Licensing Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Paul Cunningham
    Cyng Paul Cunningham

    Flint Trelawny / Trelawny y Fflint

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Peter Curtis
    Cyng Peter Curtis

    Holywell Central / Canol Treffynnon

    Labour / Llafur

    Chair of the Council

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ron Davies
    Cyng Ron Davies

    Shotton Higher / Shotton Uchaf

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Adele Davies-Cooke
    Cyng Adele Davies-Cooke

    Gwernaffield / Y Waun

    Conservative / Geidwadol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Alan Diskin
    Cyng Alan Diskin

    Mancot / Mancot

    Labour / Llafur

    Chair of Clwyd Pension Fund Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Glenys Diskin
    Cyng Glenys Diskin

    Mancot / Mancot

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Chris Dolphin
    Cyng Chris Dolphin

    Whitford / Chwitffordd

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

    Deputy Leader of the Liberal Democrat Group; Vice Chair of Organisational Change Overview & Scrutiny Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Rosetta Dolphin
    Cyng Rosetta Dolphin

    Greenfield / Maes Glas

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ian Dunbar
    Cyng Ian Dunbar

    Connah's Quay South / De Cei Connah

    Labour / Llafur

    Vice Chair of Planning and Development Control Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cllr Andy Dunbobbin
    Cllr Andy Dunbobbin

    Connah's Quay Golftyn / Golftyn Cei Connah

    Labour / Llafur

    Vice Chair of Social and Health Care Overview and Scrutiny Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Brian Dunn
    Cyng Brian Dunn

    Connah's Quay Wepre / Gwepra Cei Connah

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

    Chair of Organisational Change Overview and Scrutiny Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Carol Ellis
    Cyng Carol Ellis

    Buckley Mountain / Mynydd Bwcle

    Independent / Annibynnol

    Chair of Social and Health Care Overview and Scrutiny Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng David Evans
    Cyng David Evans

    Shotton East / Dwyrain Shotton

    Labour / Llafur

    Vice Chair of Environment Overview and Scrutiny Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Veronica Gay
    Cyng Veronica Gay

    Saltney Stonebridge / Saltney Stonebridge

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

    Deputy Leader of the Independent Alliance Group

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Robin Guest
    Cyng Robin Guest

    Mold South / De'r Wyddgrug

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

    Chair of Constitution Committee; Chair of Democratic Services Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Alison Halford
    Cyng Alison Halford

    Ewloe / Ewlo

    Conservative / Geidwadol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ron Hampson
    Cyng Ron Hampson

    Buckley Bistre West / Bwcle Gorllewin Bistre

    Labour / Llafur

    Chair of Community and Enterprise Overview and Scrutiny Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng George Hardcastle
    Cyng George Hardcastle

    Aston / Aston

    Independent / Annibynnol

    Vice Chair of Community and Enterprise Overview and Scrutiny Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cllr David Healey
    Cllr David Healey

    Caergwrle / Caergwrle

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Cindy Hinds
    Cyng Cindy Hinds

    Penyffordd / Pen-y-ffordd

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ray Hughes
    Cyng Ray Hughes

    Leeswood / Coed-llai

    New Independents / Annibynnol Newydd

    Leader of the New Independents Group, Chairman of the Environment Overview & Scrutiny Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Dennis Hutchinson
    Cyng Dennis Hutchinson

    Buckley Pentrobin / Bwcle Pentrobin

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Hilary Isherwood
    Cyng Hilary Isherwood

    Llanfynydd / Llanfynydd

    Conservative / Geidwadol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Joe Johnson
    Cyng Joe Johnson

    Holywell East / Dwyrain Treffynnon

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Rita Johnson
    Cyng Rita Johnson

    Flint Oakenholt / Oakenholt y Fflint

    New Independents / Annibynnol Newydd

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Christine Jones
    Cyng Christine Jones

    Sealand / Sealand

    Labour / Llafur

    Cabinet Member for Social Services

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Kevin Jones
    Cyng Kevin Jones

    Bagillt East / Dwyrain Bagillt

    Labour / Llafur

    Cabinet Member for Waste Strategy, Public Protection and Leisure

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Richard Jones
    Cyng Richard Jones

    Buckley Bistre East / Bwcle Dwyrain Bistre

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Colin Legg
    Cyng Colin Legg

    Halkyn / Helygain

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Phil Lightfoot
    Cyng Phil Lightfoot

    Higher Kinnerton / Kinnerton Uchaf

    New Independents / Annibynnol Newydd

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Brian Lloyd
    Cyng Brian Lloyd

    Mold West / Gorllewin yr Wyddgrug

    New Independents / Annibynnol Newydd

    Vice-Chair of the Council

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Richard Lloyd
    Cyng Richard Lloyd

    Saltney Mold Junction / Saltney Cyffordd yr Wyddgrug

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Mike Lowe
    Cyng Mike Lowe

    Broughton South / De Brchdyn

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Dave Mackie
    Cyng Dave Mackie

    Ewloe / Ewlo

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Nancy Matthews
    Cyng Nancy Matthews

    Gwernymynydd / Gwernymynydd

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

    Leader of the Liberal Democrat Group

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Hilary McGuill
    Cyng Hilary McGuill

    Argoed / Argoed

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ann Minshull
    Cyng Ann Minshull

    Shotton West / Gorllewin Shotton

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Billy Mullin
    Cyng Billy Mullin

    Broughton North East / Gogledd-ddwyrain Brychdyn

    Labour / Llafur

    Cabinet Member for Corporate Management

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Tim Newhouse
    Cyng Tim Newhouse

    Hope / Yr Hob

    New Independents / Annibynnol Newydd

    Deputy Leader of the New Independents Group, Chair of Audit Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cllr Sara Parker
    Cllr Sara Parker

    New Brighton / New Brighton

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Mike Peers
    Cyng Mike Peers

    Buckley Pentrobin / Bwcle Pentrobin

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

    Leader of the Independent Alliance Group

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cllr Vicky Perfect
    Cllr Vicky Perfect

    Flint Trelawny / Trelawny y Fflint

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Neville Phillips
    Cyng Neville Phillips

    Buckley Bistre West / Bwcle Gorllewin Bistre

    Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Mike Reece
    Cyng Mike Reece

    Bagillt West / Gorllewin Bagillt

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Gareth Roberts
    Cyng Gareth Roberts

    Holywell West / Gorllewin Treffynnon

    Plaid Cymru - The Party of Wales

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ian Roberts
    Cyng Ian Roberts

    Flint Castle / Castell y Fflint

    Labour / Llafur

    Chairman Education and Youth Overview & Scrutiny Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cllr David Roney
    Cllr David Roney

    Mostyn / Mostyn

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Tony Sharps
    Cyng Tony Sharps

    Northop Hall / Northop Hall

    Independent / Annibynnol

    Leader of the Independent Group

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Aaron Shotton
    Cyng Aaron Shotton

    Connah's Quay Central / Canol Cei Connah

    Labour / Llafur

    Leader of the Council and Cabinet Member for Finance; Leader of the Labour Group

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Paul Shotton
    Cyng Paul Shotton

    Connah's Quay Golftyn / Golftyn Cei Connah

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Ian Smith
    Cyng Ian Smith

    Connah's Quay South / De Cei Connah

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Nigel Steele-Mortimer
    Cyng Nigel Steele-Mortimer

    Trelawnyd & Gwaenysgor / Trelawnyd a Gwaenysgor

    Conservative / Geidwadol

    Deputy Leader of the Conservative Group; Vice-Chair of Constitution Committee and Democratic Services Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Carolyn Thomas
    Cyng Carolyn Thomas

    Treuddyn / Treuddyn

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Owen Thomas
    Cyng Owen Thomas

    Cilcain / Cilcain

    Conservative / Geidwadol

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng David Williams
    Cyng David Williams

    Penyffordd / Pen-y-ffordd

    New Independents / Annibynnol Newydd

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Sharon Williams
    Cyng Sharon Williams

    Gronant / Gronant

    Labour / Llafur

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng David Wisinger
    Cyng David Wisinger

    Queensferry / Queensferry

    Labour / Llafur

    Chairman of Planning and Development Control Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Arnold Woolley
    Cyng Arnold Woolley

    Buckley Bistre East / Bwcle Dwyrain Bistre

    Independent Alliance / Cynghrair Annibynnol

    Vice-Chair of Corporate Resources Overview and Scrutiny Committee

  • dolen gyswllt i'r manylion ar gyfer Cyng Matt Wright
    Cyng Matt Wright

    Brynford / Brynffordd

    Conservative / Geidwadol

 

Related Pages

Useful Websites

Useful Documents