Eich Cynghorwyr yn ôl Ward
Caiff Cynghorwyr lleol eu hethol gan y gymuned i benderfynu ar eu rhan sut y dylai’r cyngor ymgymryd â’i wahanol ddyletswyddau. Maent yn cynrychioli budd y cyhoedd yn ogystal ag unigolion sy’n byw yn y ward y cawsant eu hethol i’w gwasanaethu.
Maent yn cael cyswllt rheolaidd â’r gymuned drwy gyfarfodydd y cyngor, galwadau ffôn a chymorthfeydd. Mae cymorthfeydd yn gyfle i unrhyw un o drigolion y ward fynd i siarad wyneb yn wyneb â’u Cynghorydd ac fe’u cynhelir yn rheolaidd. Cysylltwch â’ch Cynghorydd lleol am fanylion ynghylch eu cymorthfeydd. Os nad ydych yn gwybod pwy yw eich Cynghorydd lleol, cliciwch ar ‘Dod o hyd i’ch Cynghorydd’ isod, teipiwch eich cod post a chliciwch ‘ewch’ a byddwch yn gweld holl fanylion cyswllt eich Aelod lleol. Fel arall dewiswch y ward yr ydych yn byw ynddi a bydd manylion yr Aelod hefyd i’w gweld yno. Cofiwch fodd bynnag fod chwilio yn ôl cod post yn fwy cywir oherwydd ffiniau cyfagos ayyb.
Nid yw Cynghorwyr yn cael cyflog am eu gwaith ond yn hytrach yn derbyn lwfans . Yn ôl y gyfraith, mae’n rhaid i bob aelod o’r Cyngor lenwi ffurflen yn datgan cysylltiad a bydd y manylion hyn yn cael eu cyhoeddi’n flynyddol.
I ddod o hyd i’ch cynghorydd cliciwch ar y dolenni isod:
Argoed a New Brighton
-
Cyng Mared EastwoodArgoed a New Brighton
Aelod Cabinet dros Addysg, y Gymraeg, Diwylliant a Hamdden
-
Cyng Hilary McGuillArgoed a New Brighton
Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Cymdeithasol ac Iechyd
Bagillt
-
Cyng Rob DaviesBagillt
Cadeirydd Pwyllgor Y Cyfansoddiad a Gwasanaethau Democrataidd
-
Cyng Kevin RushBagillt
Brynffordd a Helygain
-
Cyng Simon JonesBrynffordd a Helygain
Bwcle: Dwyrain Bistre
-
Cyng Richard JonesBwcle: Dwyrain Bistre
Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Adnoddau Corfforaethol
-
Cyng Arnold WoolleyBwcle: Dwyrain Bistre
Arweinydd Grŵp yr Eryr / Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Cymdeithasol ac Iechyd
Bwcle: Gorllewin Bistre
-
Cyng Carolyn PreeceBwcle: Gorllewin Bistre
Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Addysg, Ieuenctid a Diwylliant / Is-gadeirydd Pwyllgor Trwyddedu
-
Cyng Dan RoseBwcle: Gorllewin Bistre
Bwcle: Mynydd
-
Cyng Carol EllisBwcle: Mynydd
Bwcle: Pentrobin
-
Cyng Dennis HutchinsonBwcle: Pentrobin
Is-gadeirydd y Cyngor
-
Cyng Mike PeersBwcle: Pentrobin
Is-gadeirydd y Pwyllgor Cynllunio
Caergwrle
-
Cyng David HealeyCaergwrle
Aelod Cabinet Newid Hinsawdd a’r Economi
Caerwys
-
Cyng Steve CoppleCaerwys
Is-gadeirydd Cyfansoddiad a Gwasanaethau Democrataidd
Canol Cei Connah
-
Cyng Bernie AttridgeCanol Cei Connah
-
Cyng Debbie OwenCanol Cei Connah
Canol Treffynnon
-
Cyng Ted PalmerCanol Treffynnon
Cadeirydd Pwyllgor Cronfa Bensiwn Clwyd
Cei Connah: Golftyn
-
Cyng Andy HughesCei Connah: Golftyn
-
Cyng David RichardsonCei Connah: Golftyn
Cei Connah: Gwepra
-
Cyng Roz MansellCei Connah: Gwepra
Chwitffordd
-
Cyng Chris DolphinChwitffordd
Cilcain
-
Cyng Andrew ParkhurstCilcain
Arweinydd y Grŵp Democratiaid Rhyddfrydol
Coed-llai
-
Cyng Ray HughesCoed-llai
De Brychdyn
-
Cyng Chrissy GeeDe Brychdyn
-
Cyng Ryan McKeownDe Brychdyn
De Cei Connah
-
Cyng Bill CreaseDe Cei Connah
Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Adnoddau Corfforaethol
-
Cyng Antony WrenDe Cei Connah
De yr Wyddgrug
-
Cyng Geoff CollettDe yr Wyddgrug
Dwyrain Shotton a Shotton Uchaf
-
Cyng Ron DaviesDwyrain Shotton a Shotton Uchaf
-
Cyng David EvansDwyrain Shotton a Shotton Uchaf
Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu'r Amgylchedd a'r Economi
Dwyrain Treffynnon
-
Cyng Ian HodgeDwyrain Treffynnon
Dwyrain yr Wyddgrug
-
Cyng Chris BithellDwyrain yr Wyddgrug
Aelod Cabinet Cynllunio, Iechyd y Cyhoedd a Gwarchod y Cyhoedd
Gogledd Ddwyrain Brychdyn
-
Cyng Billy MullinGogledd Ddwyrain Brychdyn
Aelod Cabinet Llywodraethu a Gwasanaethau Corfforaethol gan gynnwys Iechyd a Diogelwch ac Adnoddau Dynol
Gorllewin Shotton
-
Cyng Sean BibbyGorllewin Shotton
Aelod Cabinet Tai ac Adfywio
Gorllewin Treffynnon
-
Cyng Paul JohnsonGorllewin Treffynnon
Aelod Cabinet Cyllid, Cynhwysiant, Cymunedau Cryf gan gynnwys Gwerth Cymdeithasol a Chaffael
Gorllewin yr Wyddgrug
-
Cyng Tina ClaydonGorllewin yr Wyddgrug
Kinnerton Uchaf
-
Cyng Mike AllportKinnerton Uchaf
Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu yr Amgylchedd
Llanasa a Threlawnyd
-
Cyng Glyn BanksLlanasa a Threlawnyd
-
Cyng Gina MaddisonLlanasa a Threlawnyd
Llaneurgain
-
Cyng Marion BatemanLlaneurgain
-
Cyng Linda ThewLlaneurgain
Llanfynydd
-
Cyng Dave HughesLlanfynydd
Dirprwy Arweinydd y Cyngor a’r Aelod Cabinet Gwasanaethau Stryd a’r strategaeth cludiant rhanbarthol
Maes-glas
-
Cyng Rosetta DolphinMaes-glas
Cadeirydd y Pwyllgor Trwyddedu
Mostyn
-
Cyng Pam BanksMostyn
Penarlag: Aston
-
Cyng Gillian BrockleyPenarlag: Aston
-
Cyng Helen BrownPenarlag: Aston
Cadeirydd y Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Cymuned & Tai
Penarlag: Ewloe
-
Cyng Dave MackiePenarlag: Ewloe
-
Cyng Linda ThomasPenarlag: Ewloe
Penarlag: Mancot
-
Cyng Sam SwashPenarlag: Mancot
-
Cyng Ant TurtonPenarlag: Mancot
Penyffordd
-
Cyng Alasdair IbbotsonPenyffordd
Cadeirydd y Pwyllgor Newid Hinsawdd
-
Cyng Roy WakelamPenyffordd
Queensferry a Sealand
-
Cyng Christine JonesQueensferry a Sealand
Dirprwy Arweinydd y Cyngor a’r Aelod Cabinet Gwasanaethau Cymdeithasol a Lles
-
Cyng Dale SelvesterQueensferry a Sealand
Is-gadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Cymunedau a Tai
Saltney Ferry
-
Cyng Richard LloydSaltney Ferry
Cadeirydd y Pwyllgor Cynllunio
-
Cyng Jason ShallcrossSaltney Ferry
Treuddyn
-
Cyng Allan MarshallTreuddyn
Is-Cadeirydd y Pwyllgor Newid Hinsawdd
Y Fflint: Cynswllt a Threlawny
-
Cyng Paul CunninghamY Fflint: Cynswllt a Threlawny
-
Cyng Michelle PerfectY Fflint: Cynswllt a Threlawny
-
Cyng Vicky PerfectY Fflint: Cynswllt a Threlawny
Y Fflint: Oakenholt
-
Cyng Mel BuckleyY Fflint: Oakenholt
Y Fflint: Y Castell
-
Cyng Ian RobertsY Fflint: Y Castell
Arweinydd y Cyngor / Arweinydd y Grŵp Llafur
Y Waun a Gwernymynydd
-
Cyng David Coggins CoganY Waun a Gwernymynydd
-
Cyng Adele Davies-CookeY Waun a Gwernymynydd
Yr Hob
-
Cyng Gladys HealeyYr Hob
Cadeirydd y Cyngor
Yr Wyddgrug: Broncoed
-
Cyng Teresa CarberryYr Wyddgrug: Broncoed
Cadeirydd Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Addysg, Ieuenctid a Diwylliant