Skip to Content
Hafan>
Preswyl > Y Cyngor a Democratiaeth > Canlyniadau'r Etholiad

County Council / Cyngor Sir - Dydd Iau, 4ydd Mai, 2017

Election summary for Wards
Wards Ymgeiswyr etholiadol Plaid neu bleidiau a etholwyd
Argoed / Argoed Hilary June McGuill Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Aston / Aston Helen Brown Independent / Annibynnol
George Hardcastle Independent / Annibynnol
Bagillt East / Dwyrain Bagillt Rob Davies Independent / Annibynnol
Bagillt West / Gorllewin Bagillt Michael Antony Reece Welsh Labour / Llafur Cymru
Broughton North East / Gogledd-ddwyrain Brychdyn Billy Mullin Welsh Labour / Llafur Cymru
Broughton South / De Brchdyn Derek Butler Welsh Labour / Llafur Cymru
Mike Lowe Welsh Labour / Llafur Cymru
Brynford / Brynffordd Jean Sophia Davies Welsh Conservatives / Cdidwadol Cymru
Buckley Bistre East / Bwcle Dwyrain Bistre Richard Brent Jones Independent / Annibynnol
Arnold Woolley Independent / Annibynnol
Buckley Bistre West / Bwcle Gorllewin Bistre Ron Hampson Welsh Labour / Llafur Cymru
Neville Phillips Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Buckley Mountain / Mynydd Bwcle Carol Ann Ellis Independent / Annibynnol
Buckley Pentrobin / Bwcle Pentrobin Dennis Hutchinson Independent / Annibynnol
Mike Peers Independent / Annibynnol
Caergwrle / Caergwrle David John Healey Welsh Labour / Llafur Cymru
Caerwys / Caerwys Tudor Jones Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Cilcain / Cilcain William Owen Thomas Welsh Conservatives / Cdidwadol Cymru
Connah's Quay Central / Canol Cei Connah Bernie Attridge Welsh Labour / Llafur Cymru
Aaron Paul Shotton Welsh Labour / Llafur Cymru
Connah's Quay Golftyn / Golftyn Cei Connah Andy Dunbobbin Welsh Labour / Llafur Cymru
William Paul Shotton Welsh Labour / Llafur Cymru
Connah's Quay South / De Cei Connah Alexander Ian Dunbar Welsh Labour / Llafur Cymru
Ian Robertson Smith Welsh Labour / Llafur Cymru
Connah's Quay Wepre / Gwepra Cei Connah Martin Gerard White Welsh Labour / Llafur Cymru
Ewloe / Ewlo Janet Anne Axworthy Welsh Conservatives / Cdidwadol Cymru
Dave Mackie Independent / Annibynnol
Ffynnongroyw / Ffynnongroyw Glyn Spencer Banks Welsh Labour / Llafur Cymru
Flint Castle / Castell y Fflint Ian Brian Roberts Welsh Labour / Llafur Cymru
Flint Coleshill / Cwnsyllt y Fflint David Lloyd Cox Welsh Labour / Llafur Cymru
Victoria Michelle Perfect Welsh Labour / Llafur Cymru
Flint Oakenholt / Oakenholt y Fflint Rita Johnson Independent / Annibynnol
Flint Trelawny / Trelawny y Fflint Paul Cunningham Welsh Labour / Llafur Cymru
Vicky Perfect Welsh Labour / Llafur Cymru
Greenfield / Maes Glas Rosetta Dolphin Independent / Annibynnol
Gronant / Gronant Sian Patricia Elena Braun Independent / Annibynnol
Gwernaffield / Y Waun Adele Joy Davies-Cooke Welsh Conservatives / Cdidwadol Cymru
Gwernymynydd / Gwernymynydd Kevin Hughes Independent / Annibynnol
Halkyn / Helygain Colin Legg Independent / Annibynnol
Hawarden / Penarlag Clive Stanley Carver Welsh Conservatives / Cdidwadol Cymru
Higher Kinnerton / Kinnerton Uchaf Mike Allport Independent / Annibynnol
Holywell Central / Canol Treffynnon Ted Palmer Welsh Labour / Llafur Cymru
Holywell East / Dwyrain Treffynnon Joe Johnson Welsh Labour / Llafur Cymru
Holywell West / Gorllewin Treffynnon Paul Anthony Johnson Welsh Labour / Llafur Cymru
Hope / Yr Hob Gladys Healey Welsh Labour / Llafur Cymru
Leeswood / Coed-llai Raymond Hughes
Llanfynydd / Llanfynydd David Leslie Hughes Welsh Labour / Llafur Cymru
Mancot / Mancot Bob Connah Independent / Annibynnol
Ralph Small Independent / Annibynnol
Mold Broncoed / Broncoed yr Wyddgrug Glyn Haydn Bateman Independent / Annibynnol
Mold East / Dwyrain yr Wyddgrug Chris Bithell Welsh Labour / Llafur Cymru
Mold South / De'r Wyddgrug Geoff Collett Welsh Labour / Llafur Cymru
Mold West / Gorllewin yr Wyddgrug Brian Lloyd Independent / Annibynnol
Mostyn / Mostyn Patrick Glynn Heesom
New Brighton / New Brighton Sian Mared Brooks Eastwood Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Northop / Llaneurgain Marion Bateman Independent / Annibynnol
Northop Hall / Northop Hall Leslie Anthony Sharps Independent / Annibynnol
Penyffordd / Pen-y-ffordd Cindy Hinds Welsh Labour / Llafur Cymru
Dave Williams Independent / Annibynnol
Queensferry / Queensferry David Edward Wisinger Welsh Labour / Llafur Cymru
Saltney Mold Junction / Saltney Cyffordd yr Wyddgrug Thomas Richard Lloyd Welsh Labour / Llafur Cymru
Saltney Stonebridge / Saltney Stonebridge Eileen Veronica Gay Independent / Annibynnol
Sealand / Sealand Christine Margaret Jones Welsh Labour / Llafur Cymru
Shotton East / Dwyrain Shotton David Evans Welsh Labour / Llafur Cymru
Shotton Higher / Shotton Uchaf Ron Davies Welsh Labour / Llafur Cymru
Shotton West / Gorllewin Shotton Sean Bibby Welsh Labour / Llafur Cymru
Trelawnyd & Gwaenysgor / Trelawnyd a Gwaenysgor Andrew John Holgate Welsh Conservatives / Cdidwadol Cymru
Treuddyn / Treuddyn Carolyn Ann Thomas Welsh Labour / Llafur Cymru
Whitford / Chwitffordd Chris Dolphin Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru

 

Related Pages

Useful Websites

Useful Documents