Skip to Content
Hafan>
Preswyl > Y Cyngor a Democratiaeth > Canlyniadau'r Etholiad

Cyngor Sir - Dydd Iau, 1af Mai, 2008

Election summary for Wards
Wards Ymgeiswyr etholiadol Plaid neu bleidiau a etholwyd
Argoed / Argoed Hilary McGuill Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol
Aston / Aston Helen Gambino Independent / Annibynnol
George Hardcastle Independent / Annibynnol
Bagillt East / Dwyrain Bagillt Norma Jones Conservative / Geidwadol
Bagillt West / Gorllewin Bagillt Mike Reece Labour / Llafur
Broughton North East / Gogledd-ddwyrain Brychdyn Billy Mullin Labour / Llafur
Broughton South / De Brchdyn David McFarlane Independent / Annibynnol
Peter Ronald Pemberton Independent / Annibynnol
Brynford / Brynffordd Matt Wright Conservative / Geidwadol
Buckley Bistre East / Bwcle Dwyrain Bistre Richard Brent Jones Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol
Arnold Woolley Independent / Annibynnol
Buckley Bistre West / Bwcle Gorllewin Bistre Ron Hampson Labour / Llafur
Neville Phillips Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol
Buckley Mountain / Mynydd Bwcle Carol Ann Ellis
Buckley Pentrobin / Bwcle Pentrobin Dennis Hutchinson Independent / Annibynnol
Mike Peers Independent / Annibynnol
Caergwrle / Caergwrle Stella Jones Labour / Llafur
Caerwys / Caerwys Jim Falshaw Conservative / Geidwadol
Cilcain / Cilcain William Owen Thomas Conservative / Geidwadol
Connah's Quay Central / Canol Cei Connah Bernie Attridge Labour / Llafur
Aaron Paul Shotton Labour / Llafur
Connah's Quay Golftyn / Golftyn Cei Connah Peter Macfarlane Labour / Llafur
Eric William Owen
Connah's Quay South / De Cei Connah David Barratt Labour / Llafur
Grenville James Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol
Connah's Quay Wepre / Gwepra Cei Connah Brian Dunn Independent / Annibynnol
Ewloe / Ewlo Alison Monica Halford Conservative / Geidwadol
David Ian Mackie Independent / Annibynnol
Ffynnongroyw / Ffynnongroyw Emlyn Gwyn Cooke
Flint Castle / Castell y Fflint Ian Brian Roberts Labour / Llafur
Flint Coleshill / Cwnsyllt y Fflint Alex Aldridge Labour / Llafur
David Cox Labour / Llafur
Flint Oakenholt / Oakenholt y Fflint Rita Johnson Independent / Annibynnol
Flint Trelawny / Trelawny y Fflint Ted Evans Labour / Llafur
Hugh Trefor Howorth Labour / Llafur
Greenfield / Maes Glas Rosetta Dolphin Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol
Gronant / Gronant Fred Gillmore Independent / Annibynnol
Gwernaffield / Y Waun Adele Davies-Cooke Conservative / Geidwadol
Gwernymynydd / Gwernymynydd Nancy Mary Matthews Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol
Halkyn / Helygain Colin Legg Independent / Annibynnol
Hawarden / Penarlag Clive Stanley Carver Conservative / Geidwadol
Higher Kinnerton / Kinnerton Uchaf Norma Humphreys
Holywell Central / Canol Treffynnon Peter Joseph Curtis Labour / Llafur
Holywell East / Dwyrain Treffynnon Robin Baker Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol
Holywell West / Gorllewin Treffynnon Gareth Roberts Plaid Cymru - The Party of Wales
Leeswood / Coed-llai Raymond Hughes
Llanfynydd / Llanfynydd Hilary Isherwood Conservative / Geidwadol
Mancot / Mancot Alan Geoffrey Diskin Labour / Llafur
Glenys Deryn Diskin Labour / Llafur
Mold Broncoed / Broncoed yr Wyddgrug Haydn Bateman Independent / Annibynnol
Mold East / Dwyrain yr Wyddgrug Chris Bithell Labour / Llafur
Mold South / De'r Wyddgrug Robin John Tracy Guest Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol
Mold West / Gorllewin yr Wyddgrug Carolyn Cattermoul Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol
Mostyn / Mostyn Patrick Heesom
New Brighton / New Brighton Quentin Richard Hugh Dodd Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol
Northop / Llaneurgain Mel Higham Independent / Annibynnol
Northop Hall / Northop Hall Tony Sharps Independent / Annibynnol
Penyffordd / Pen-y-ffordd Cindy Hinds Labour / Llafur
David Williams
Queensferry / Queensferry David Edward Wisinger Labour / Llafur
Saltney Mold Junction / Saltney Cyffordd yr Wyddgrug Klaus Armstrong-Braun Independent / Annibynnol
Saltney Stonebridge / Saltney Stonebridge Veronica Gay Independent / Annibynnol
Sealand / Sealand Christine Margaret Jones Labour / Llafur
Shotton East / Dwyrain Shotton Doreen Lesley Mackie Independent / Annibynnol
Shotton Higher / Shotton Uchaf Ron Davies Labour / Llafur
Shotton West / Gorllewin Shotton Ann Minshull Labour / Llafur
Trelawnyd & Gwaenysgor / Trelawnyd a Gwaenysgor Nigel Robin Steele-Mortimer Conservative / Geidwadol
Treuddyn / Treuddyn Carolyn Thomas
Whitford / Chwitffordd Chris Dolphin Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol

 

Related Pages

Useful Websites

Useful Documents